Welcome Guest [Log In] [Register]

Qu Tặng m Nhạc

♥ Người yu cầu: boss_2506
♥ Ca khc: look at me
♥ Gửi Đến: baby
♥ Lời Nhắn: hy nhn anh đi! nhn thẳng vo đi mắt của anh ny!.
♥ Để yu cầu ca khc Click Here
Mỗi Ngy Một Ca Khc

Nhấn Play Để Nghe Nhạc Nh !!
Cho mừng bạn đến với
--(`diễn đn teen miki)--
-๑- Bạn hiện đang xem diễn đn của chng ti với tư cch l Khch.Điều ny c nghĩa l bạn c giới hạn đối với một số lĩnh vực của hội đồng quản trị khng c nhiều quyền lợi khi tham gia cộng đồng.
Đăng K rất đơn giản, nhanh chng, v hon ton miễn ph. Nhấp chuột vo đy để Posted Image
Nếu qun mật khẩu bạn click vo Đy, mật khẩu sẽ gửi vo email của bạn
Nếu đ c ti khoản hy đăng nhp dưới đy :

Username:   Password:
Add Reply
Hy vo v nu suy nghĩ của bạn về mi trường Minh Khai ^^ :X
Topic Started: 17 Aug 2010, 12:17 PM (7,754 Views)
Mei
Member Avatar

Cho em qua phần khai bo =..=
Quote:

D rằng trường khng honh trng, hoạt động ngoại kha v của cc CLB ở mức trung, canteen b tẹo to teo đến mức lần đầu tin chn ướt chn ro bước vo trường em cn khng nghĩ l trường c ci canteen (về sau thấy mấy bạn trực nhật "đi giặt giẻ lau ở vi nước gần canteen" em mới biết ), c ci hn non bộ nho nhỏ nằm ở một gc chẳng mấy ai để , cửa sổ th cao m thanh chắn dọc nhn như cửa sổ nh t, sn trũng đến mức chỉ một trận mưa ro tạnh rất nhanh sau đ cũng đủ để cho cả trường được bơi thoải mi.....
Nhưng ngi trường ny, khng hiểu v sao d c rất nhiều nhược điểm, em vẫn khng thể ngừng yu n. Yu ngay cả trước khi trở thnh một phần trong đại gia đnh ny. Từ khi cn nhỏ, mỗi lần đi ngang qua cổng trường , em đều ln nhn vo trong v tự hứa rằng nhất định lớn ln, em sẽ vo ngi trường ny học. Mỗi buổi chiều, ngồi trn tầng hai học bi, em lại lắng nghe tiếng chung reo vo giờ, thỉnh thoảng chiều thứ hai cn nghe tiếng loa; buổi sng sớm hm no đ, cuộn trn trong chăn, thch th lắng nghe tiếng loa tập trung học sinh ln xe tham quan v ngồi cười một mnh khi nghe tiếng c gio no đ nhắc cc em học sinh khng được xuống sn nghịch lội nước v rất c thể bị điện giật (sau vụ H Nội ngập nước gần 1 tuần). Cho đến by giờ, trở thnh học sinh trường Minh Khai l giấc mơ duy nhất thuở nhỏ em chạm vo được.

Mỗi gc ngi trường đều c sức ht lạ k. Con ch đen nằm cuộn trn ngủ ngon lnh cạnh ci bảng tin gần phng bảo vệ. Tia nắng yếu ớt buổi sng sớm xuyn qua kẽ l v ln khi hương mờ ảo hm dng hương nữ liệt sĩ Nguyễn Thị Minh Khai. Lối đi nhỏ giữa khu nh học v nh thể chất. Nh thể chất với ci trần cao, những cửa nhỏ c nắng chiếu xuyn qua hệt như cửa trong nh thờ, những ci bảng phủ bụi dựng trong gc với những dng chữ dễ thương. Sn bng những ngy ny phủ một lớp cỏ dại mu vng. Những ci cy gần cửa sổ dy phng học bn tri giống như một gc nhỏ trong rừng. Những ci cy rất to ở sn trước, c cy ngả nghing như sắp đổ đến nơi. Những đm l kh chạy lao xao trn mặt đất vo một ngy ma đng. Thỉnh thoảng trong giờ học, bất chợt nhn ra ngoi cửa sẽ thấy những chiếc l phượng thi nhau bay trong gi. Em nhớ hm c gi rất to, cả lũ h ht nhau chạy ra ban cng xem cơn mưa phượng, những chiếc l bay khắp nơi. Đến lc mưa to th khoảng sn trước cửa phng học lớp 10A6 đ rực một mu vng. Cả hm nhật thực, tiếng loa gọi học sinh v c hiệu trưởng cũng ho hức chạy ra xem cng. Lc đi ngang qua chỗ c đứng, em cn nghe thấy tiếng học sinh do dc hỏi nhau nhật thực ở đu v tiếng c hiệu trưởng đầy ho hứng: "Kia ka! Ở đ đấy... C nhn thấy rồi!" Cả buổi tối hm cắm trại, lần đầu tin em đi chơi về khuya như thế m được sự cho php của mẹ ' v '. Ngy hm ấy mải ở sn trước nn lc ra sn sau, lửa trại đ tn mất rồi. Gi thổi qua dy nh lạnh buốt.
Cc thầy c dạy vừa vui tnh lại vừa nghim khắc kinh khủng =..=". Em thch nhất c Hiền dạy Sinh v giờ của c vừa vui lại khng đng sợ. C dạy sử ( khng r c tn Na hay Nga? '_' ) rất thời trang, hnh như theo số liệu thống k th c chưa hoặc rất t khi mặc một bộ quần o đến lần thứ hai. Thầy dạy Địa bn lớp 10A6 (em khng biết tn) c ci liếc mắt xuyn thẳng tim người đối diện. C lần đang học thể dục, em nhn thấy thầy vừa đi vừa nhổ nước bọt vo bồn cy ( m bồn no thầy cũng nhổ O_o ). Vậy nn em v đứa bạn đ "mạn php" đặt biệt danh cho thầy l thầy "đnh dấu đường". Sau hm ấy, cứ giờ thể dục no gặp thầy l em khng thể tập trung được v cn mải m bụng cười. Cn cả thầy Tuấn dạy ton nổi tiếng hắc m. Mặc d thầy khng dạy lớp em nhưng mỗi lần nghe bạn em kể chuyện thầy, từ việc nổi da g hồi đầu năm lớp 10, em đ chuyển sang cười đứt cả ruột dạo gần đy. Mới mấy hm trước em cn cười đến đau cả họng v hậu quả hai ba hm nay em thường xuyn bị si quai hm ( m nguyn nhn c lẽ l vụ nghe bạn kể chuyện thầy giảng về tương lai bn lớp 11A6)

Em xin tạm dừng bi pht biểu tại đy. Lc đầu em tnh viết ci g đ khiến em xc động nhưng khi viết đến phần thầy c gio (m nhất l thầy Tuấn) th em khng nhịn nổi cười.

Edited by Mei, 18 Aug 2010, 03:14 PM.
Offline Profile Quote Post Ln trn

1 user reading this topic (1 Guest and 0 Anonymous)
« Previous Topic · THng bo - Hướng dẫn · Next Topic »
Add Reply

Copyright 2009 - 2010, Miki. All rights reserved.
Sng lập: Nguyễn Thnh Lun - Mr Lu (xmr.bk)
Thiết kế: xmr.bk. Pht triển: Thnh vin Minh Khai 2 skulz.
Lin hệ quảng co:
Nguyễn Thnh Lun. Phone: 0168.72.32.712 | Email: Pe0rhi152@yahoo.com