Welcome Guest [Log In] [Register]

Qu Tặng m Nhạc

♥ Người yu cầu: boss_2506
♥ Ca khc: look at me
♥ Gửi Đến: baby
♥ Lời Nhắn: hy nhn anh đi! nhn thẳng vo đi mắt của anh ny!.
♥ Để yu cầu ca khc Click Here
Mỗi Ngy Một Ca Khc

Nhấn Play Để Nghe Nhạc Nh !!
Cho mừng bạn đến với
--(`diễn đn teen miki)--
-๑- Bạn hiện đang xem diễn đn của chng ti với tư cch l Khch.Điều ny c nghĩa l bạn c giới hạn đối với một số lĩnh vực của hội đồng quản trị khng c nhiều quyền lợi khi tham gia cộng đồng.
Đăng K rất đơn giản, nhanh chng, v hon ton miễn ph. Nhấp chuột vo đy để Posted Image
Nếu qun mật khẩu bạn click vo Đy, mật khẩu sẽ gửi vo email của bạn
Nếu đ c ti khoản hy đăng nhp dưới đy :

Username:   Password:
Add Reply
  • Pages:
  • 1
Hy vo v nu suy nghĩ của bạn về mi trường Minh Khai ^^ :X
Topic Started: 17 Aug 2010, 12:17 PM (7,792 Views)
Posted Imagexmr.bk
Member Avatar
Hạnh phc nếu a c e :X

Trường THPT Nguyễn Thị Minh Khai sắp tổ chức kỉ niệm 45 năm thnh lập trường r`, mh xin mời bạn [you] v đặc biệt hơn nữa l cựu học sinh của trường NTMinhKhai vo viết đi lời cảm nghĩ của cc bạn về ngi trường đ gắn b với cc bạn 3 năm trời.
Kỉ niệm , cảm xc hay chỉ l suy nghĩ vu vơ cc bạn đều c thể gửi lại trường. mk8

Nội dung viết bi
- Tất cả mọi người đều c quyền tham gia.
- Bi viết bắt buộc phải c nội dung ni về mi trường Miki thn yu
- Ko chấp nhận cc bi viết mang tnh chất cu bi, spam....

Cc bạn cựu học sinh lm theo mnh nh : mk32
Quote:

Họ tn : ...........
Lớp - kha bao nhiu: .................
Nội dung : ..........................

Cn cc bạn vẫn học tập v " lm việc " tại trường th lm theo ci n mk12
Quote:

Họ tn :............
Lớp : ............................
Nội dung :............

Cảm ơn cc bạn nhiều lắm. mk78 mk79 mk81
mk98 xmr.bk mk90

Quote:

Cảm nghĩ cc bạn để vo trong thẻ QUOTE gim mnh nh , cho tiện theo di :X

Cảm ơn cả nh nhiều lắm ạ :X
Edited by xmr.bk, 19 Aug 2010, 09:36 PM.
Offline Profile Quote Post Ln trn

devilboy2512
Member Avatar
D.E.V.I.L

Nguyễn Vũ Hải .Kha 06-09
Quote:

Trường mnh l 1 ngi trường đặc biệt =p~ :D :D
t trường no trong H Nội m c sn bng to như trường mnh , mỗi tội sắp tới ko cn :* :* :*
Nhiều cy nữa :* :* :*
Cy khỏe đến nỗi bật hết cả b tng ln :| :| :|
Cc thầy c trng rất chơi ,cập nhật thng tin thầy c ở đy http://miki.tk/forum/56904/ =))
Nhiều kỉ niệm qu :(( :(( Mk ơi
Edited by devilboy2512, 19 Aug 2010, 11:47 PM.

Posted Imageluv_b12
Member Avatar

Đặng h my - 11b12.
Quote:

Trường mnh ni chung l very good,yu nhất l cy ở sn trường.thầy c th kh style v cũng ham chơi như chng mnh ,hjhj.Thấy vui khi được học tập ở đy v c nhiều bạn b tốt v thầy c rất tận tnh.Cn yu trường mnh ở ci cantin,tuy n rất b,khng được như trương khc nhưng cc bc ở cantin rất vui vẻ v dễ tnh,hjhj,thỉnh thoảng cc bc vẫn cho ghi nợ,keke.Yu lắm Minh Khai :* :* :* :*
Edited by xmr.bk, 17 Aug 2010, 10:04 PM.

lyly_s2
No Avatar

Quote:

tr mnh đẹp c c Dương Thị Thanh Tn dễ gần! hiền nữa , c Nguyễn Thanh Nga dạy ton . qu 2 c nhất lun
Edited by xmr.bk, 17 Aug 2010, 10:05 PM.

KamSani
Member Avatar

Tn : Đỗ Thi H - Kam đại ka mk18
Kha : 07 - 10
Quote:

Cảm nghĩ :
E hm cảm nghĩ về trường mnh . Thật ra l đang xc động khng biết ni g. mk27
1. Ấn tượng đầu tin về trường l tại sao n chỉ c 2 tầng :-/ (cc bạn c thấy chả lin quan ko) mk52
2. Tuy nhin trường lại c rất nhiều cy m lại cn l cy bự nữa chứ :* thch lắm :X :X
3. Cc c dạy tiếng anh trong trường đều rất kool ;)) nhất l c Hong Lan ( tuy k được học ở trg mnh nhưng đ học c hồi lớp 6 ở L m rồi mk61 - c dạy hay ). C Nga th rất vui tnh v tnh cảm mk76
4. Cc thầy th rất bấn loạn - nhất l thầy Chnh ạ mk79 ( ni xấu thầy thế ny k biết c sao k nhỉ mk80 ), thầy Chung Tin buồn cười lắm - ci đợt mnh về Xun Phương xem hội gặp thầy đang dắt con đi chơi =) nhn thầy buồn cười chết đi được, ko nghim như ở trn lớp đu mk87 .
5. Canteen trường mnh th pro thi r b t nhưng m vui thch v 2 bc ở canteen rất vui tnh =) cn cả bc lao cng nữa :"> lần no đến cũng hỏi " Thế dạo ny hiphop ko đi nhảy nữa mk112 =))" Hi ko chịu được =)
Ni chung trường đ để lại kh nhiều kỉ niệm cho mnh :x Nhất l 2 lần ln gặp c hiệu trưởng vs hiệu ph :x Un4getable mk113

Edited by xmr.bk, 19 Aug 2010, 11:45 PM.

Mei
Member Avatar

Cho em qua phần khai bo =..=
Quote:

D rằng trường khng honh trng, hoạt động ngoại kha v của cc CLB ở mức trung, canteen b tẹo to teo đến mức lần đầu tin chn ướt chn ro bước vo trường em cn khng nghĩ l trường c ci canteen (về sau thấy mấy bạn trực nhật "đi giặt giẻ lau ở vi nước gần canteen" em mới biết ), c ci hn non bộ nho nhỏ nằm ở một gc chẳng mấy ai để , cửa sổ th cao m thanh chắn dọc nhn như cửa sổ nh t, sn trũng đến mức chỉ một trận mưa ro tạnh rất nhanh sau đ cũng đủ để cho cả trường được bơi thoải mi.....
Nhưng ngi trường ny, khng hiểu v sao d c rất nhiều nhược điểm, em vẫn khng thể ngừng yu n. Yu ngay cả trước khi trở thnh một phần trong đại gia đnh ny. Từ khi cn nhỏ, mỗi lần đi ngang qua cổng trường , em đều ln nhn vo trong v tự hứa rằng nhất định lớn ln, em sẽ vo ngi trường ny học. Mỗi buổi chiều, ngồi trn tầng hai học bi, em lại lắng nghe tiếng chung reo vo giờ, thỉnh thoảng chiều thứ hai cn nghe tiếng loa; buổi sng sớm hm no đ, cuộn trn trong chăn, thch th lắng nghe tiếng loa tập trung học sinh ln xe tham quan v ngồi cười một mnh khi nghe tiếng c gio no đ nhắc cc em học sinh khng được xuống sn nghịch lội nước v rất c thể bị điện giật (sau vụ H Nội ngập nước gần 1 tuần). Cho đến by giờ, trở thnh học sinh trường Minh Khai l giấc mơ duy nhất thuở nhỏ em chạm vo được.

Mỗi gc ngi trường đều c sức ht lạ k. Con ch đen nằm cuộn trn ngủ ngon lnh cạnh ci bảng tin gần phng bảo vệ. Tia nắng yếu ớt buổi sng sớm xuyn qua kẽ l v ln khi hương mờ ảo hm dng hương nữ liệt sĩ Nguyễn Thị Minh Khai. Lối đi nhỏ giữa khu nh học v nh thể chất. Nh thể chất với ci trần cao, những cửa nhỏ c nắng chiếu xuyn qua hệt như cửa trong nh thờ, những ci bảng phủ bụi dựng trong gc với những dng chữ dễ thương. Sn bng những ngy ny phủ một lớp cỏ dại mu vng. Những ci cy gần cửa sổ dy phng học bn tri giống như một gc nhỏ trong rừng. Những ci cy rất to ở sn trước, c cy ngả nghing như sắp đổ đến nơi. Những đm l kh chạy lao xao trn mặt đất vo một ngy ma đng. Thỉnh thoảng trong giờ học, bất chợt nhn ra ngoi cửa sẽ thấy những chiếc l phượng thi nhau bay trong gi. Em nhớ hm c gi rất to, cả lũ h ht nhau chạy ra ban cng xem cơn mưa phượng, những chiếc l bay khắp nơi. Đến lc mưa to th khoảng sn trước cửa phng học lớp 10A6 đ rực một mu vng. Cả hm nhật thực, tiếng loa gọi học sinh v c hiệu trưởng cũng ho hức chạy ra xem cng. Lc đi ngang qua chỗ c đứng, em cn nghe thấy tiếng học sinh do dc hỏi nhau nhật thực ở đu v tiếng c hiệu trưởng đầy ho hứng: "Kia ka! Ở đ đấy... C nhn thấy rồi!" Cả buổi tối hm cắm trại, lần đầu tin em đi chơi về khuya như thế m được sự cho php của mẹ ' v '. Ngy hm ấy mải ở sn trước nn lc ra sn sau, lửa trại đ tn mất rồi. Gi thổi qua dy nh lạnh buốt.
Cc thầy c dạy vừa vui tnh lại vừa nghim khắc kinh khủng =..=". Em thch nhất c Hiền dạy Sinh v giờ của c vừa vui lại khng đng sợ. C dạy sử ( khng r c tn Na hay Nga? '_' ) rất thời trang, hnh như theo số liệu thống k th c chưa hoặc rất t khi mặc một bộ quần o đến lần thứ hai. Thầy dạy Địa bn lớp 10A6 (em khng biết tn) c ci liếc mắt xuyn thẳng tim người đối diện. C lần đang học thể dục, em nhn thấy thầy vừa đi vừa nhổ nước bọt vo bồn cy ( m bồn no thầy cũng nhổ O_o ). Vậy nn em v đứa bạn đ "mạn php" đặt biệt danh cho thầy l thầy "đnh dấu đường". Sau hm ấy, cứ giờ thể dục no gặp thầy l em khng thể tập trung được v cn mải m bụng cười. Cn cả thầy Tuấn dạy ton nổi tiếng hắc m. Mặc d thầy khng dạy lớp em nhưng mỗi lần nghe bạn em kể chuyện thầy, từ việc nổi da g hồi đầu năm lớp 10, em đ chuyển sang cười đứt cả ruột dạo gần đy. Mới mấy hm trước em cn cười đến đau cả họng v hậu quả hai ba hm nay em thường xuyn bị si quai hm ( m nguyn nhn c lẽ l vụ nghe bạn kể chuyện thầy giảng về tương lai bn lớp 11A6)

Em xin tạm dừng bi pht biểu tại đy. Lc đầu em tnh viết ci g đ khiến em xc động nhưng khi viết đến phần thầy c gio (m nhất l thầy Tuấn) th em khng nhịn nổi cười.

Edited by Mei, 18 Aug 2010, 03:14 PM.

Posted Imagexmr.bk
Member Avatar

tn : Nguyễn Thnh Lun - 12b11
Mnh đầu tu cho vụ ny m k c bi no th cũng k hay, hehe
Quote:

Ngy đầu tin vo Miki cn lạ lắm, nhn cc thầy c no mnh cũng sợ. Hồi đầu lớp 10, mnh vo 10B8, học c g chủ nhiệm 10B8 dạy L, cn nhớ l c rất nghim nh, mnh k lm được bi ci l c bắt viết phạt. Nhưng rất may cho c l k phải đọc giấy phạt của mnh, v mnh đ trốn chuyển lớp sang 10b11.
i! Vừa vo 10b11 chn mnh run run xc động , trong đầu nghĩ sao m lắm Vịt thế hả trời =)) , rồi cũng qua mau ci buổi đầu sợ k dm vo lớp 1 mnh.
Năm nay l năm thứ 3, năm cuối của học sinh cấp 3, time qua mau thật, he mk120. 2 năm học Miki, c qu nhiều kỉ niệm, nhất l thầy Doremon hay mnh thường gọi l ch Chnh, ch vui tnh cực :X, với lại ch cứ như trẻ con , nhiều lc nghịch khng chịu đc mk54 hahaa.
Ln lớp 11, học thầy chủ nhiệm Xun Phong ( Gi Xun ), mới đầu học , sướng cực, nghe thầy bn chuyện V Lm ( đng sở trường của mh :X ), rồi chiện ... =)). Nhưng cng học cng sợ, thầy bi h nghim lắm :((. Thầy rất hay l mắng mnh nhớ, eo i lớp c mấy thằng con zai m thầy chả qu mh g cả :)). Cũng c nhiều lk thầm cảm ơn thầy nhiều, nếu thầy khng nghim th cn lu mnh mới chịu học hnh cho tử tể :P.
Cảm ơn trường Miki nhiều, cho mh gặp nhiều bạn b tốt v những gio vin nhiệt tnh v học sinh. Cn rất nhiều gio vin dạy mnh nhưng mnh k dm viết nữa đu, sợ lan man hihi ^^
i i , cảm xc về Miki của mnh dạt do q, k dừng lại bị chm th cht, hi ^^ :hi.

Posted ImageDcR.LizK
Member Avatar
Cơ Trưởng Phi ội Siu Nhn

Đọc xong nhớ năm lớp 12 :( i lớp A3 của mnh :(

Posted Imagexmr.bk
Member Avatar

nhớ th cho 1 bi cảm nghĩ đi đại ka :X

Posted Imageheo xih ^^
Member Avatar
...

Nguyễn H Ly- 12B12 :X
cảm xc về trường mnh th nhiều lắm ạ, k thể 1 sớm 1 chiều m ni hết đc. Đang lc cảm xc dạt do, tm trạng bột pht, e cũng mạo muội xin php viết vi dng.
Quote:

ni tới trường mnh th k thể k ni tới ci sn trường c diện tch rộng vo loại đầu ở Hn, sn trường ru phong v nhiều cy lắm. Nhưng sắp k cn đc nt nữa r, năm nay trường mnh đập đi xy sửa, khng biết c phải chặt ci cy no k, mất 1 cnh cy m em cũng xt ruột , cho d e cũng l 1 trong những thnh phần ph hoại ngắt hoa bẻ cnh, hehe. Trường mnh cũ kĩ qu r, k xy lại cũng k đc, nhưng xy lại th cũng thấy tiếc, bao kỉ niệm của 1 chặng đường di.
ni về thầy c th khỏi phải bn r, 3 năm qắn b với 2 lớp họcem cũng từng đc học nhiều cc thầy cc c. Trường mnh đc coi l c đội ngũ gio vin chất lượng, chuyn mn vững vng..nhưng k v thế m cc gio vin trường mnh k x-teen đu nh, nhiều thầy c cn trẻ con lắm, v dụ như C Hong Lan chủ nhiệm lớp e chẳng hạn, lớp e m xoy c cũng xoy lại chẳng vừa, lại cn Mr. Gi Xun nữa, e phục cch dạy của thầy lắm thầy ạ, cứ c hứng th thầy dạy, k c hứng th thầy chơi lớp e chơi di hạn...thầy c th lm sao kể hết đc nhỉ, đ chỉ l vi dẫn chứng m e đưa ra cho thm phần sinh động.
năm nay l năm thứ 3 học dưới mi trường ny, năm cuối cng, chưa hẳn l cựu hs như anh Devil. chị Kam hay chị Min, cũng k cn nhiều time ở lại như cc e lớp dưới, e nghĩ l e sẽ biết trn trọng hơn những ngy thng của 1 năm sau ny. Biết qu trọng hơn những giy pht bạn b c nhau.
Trường mnh kỉ niệm 45 năm ạ, anh chị no c time th nhớ về nh, về nhn lại mi trường mnh đ gắn b suốt 3 năm, chắc l nhn lần cuối ạ, c khi lần sau về lại thấy MK mới hơn nhiều lắm, khang trang sạch đẹp hơn.

Cảm xc tụt r, em xin chn thnh cảm ơn mk79 mk79

Edited by xmr.bk, 19 Aug 2010, 05:30 PM.

Posted Imagexmr.bk
Member Avatar

cn ai khng nhỉ, mời p con no, sắp tới ngy kỉ niệm 45 năm thnh lập trường rồi mk54

ljkuzl
No Avatar

Mjk Khai _ sn trường rộng, nhiều cy cổ thụ...=> đ l điều hiển nhin m ai cũng biết... nhắc lại nhiều lm chi cho mệt.. Nhai đi nhai lại...như l....như l " động vật nhai lại .." =)) mk80
Quote:

Sau đy l 1 số cảm nhận của mnh về mi trg` MK iu dấu.. ;;)
+ Đầu tin l đm ru sn trường đ để lại trog mnh nhiều cảm xc:)). Ci đợt m mưa mưa :)):)):))=>rất chi l bực mnh...v n đ lm ta sut ng mấy lần rồi...x-( x-( hajjzzzzzzzzz.. CHỉ muốn vả cho n vi pht thi..=)) hahahaha
+ Học sjk Mk, nhn chung con trai th rất thy mị, nết na. Con gi th rất đanh đ, hay bắt nạt rồi vi dập cc bạn nam ( chỉ được 1 số thi nh) h h..
+ Cc thầy c Mk, cũng ko đến nỗi, ko qu khắt khe( trừ 1 số thầy c..), ko qu dễ di, dạy học tốt, nhiệt tnh, vui tnh Tnh tnh " Hiền hậu" th phải kể đến c chủ nhiệm mnh nh! C Dương Thị Thanh Tn, dạy bộ mn vậy l nh..;))." Nhớ v yu c nhiều lắm.!!! "( e cứ viết ra vậy thi, mặc d e biết c chưa chắc đ đọc được những dng ny..=)) )
=> Xjn gửi lời tri n đến thầy c_ những người đ đưa cc học sjk lớp 12 cập cả bến,;)).he
Cuối cng l lời nhắn nhủ tới cc e lớp dưới: Gắng học nha cc b, đứa no đỗ Đh chị thưởng bym bym.. z z!!!! =))=))=))=))
Yu MK!!!!!!!

Edited by xmr.bk, 19 Aug 2010, 10:26 PM.

AnTrn
Member Avatar

c Tn dạy L lớp em
em sẽ chuyển nhời của chị đến c :))

Posted Imagexmr.bk
Member Avatar

sợ c cực , ton gọi mnh ln bảng viết cng thực, hự hự mk119

Posted Imageheo xih ^^
Member Avatar
...

i e nghe bảo c cho đề tởm vs trng Kt gh lắm k chị :)), cảnh ny em k đc đi thi TN v mn L mất =))

1 user reading this topic (1 Guest and 0 Anonymous)
Go to Next Page
« Previous Topic · THng bo - Hướng dẫn · Next Topic »
Add Reply
  • Pages:
  • 1

Copyright 2009 - 2010, Miki. All rights reserved.
Sng lập: Nguyễn Thnh Lun - Mr Lu (xmr.bk)
Thiết kế: xmr.bk. Pht triển: Thnh vin Minh Khai 2 skulz.
Lin hệ quảng co:
Nguyễn Thnh Lun. Phone: 0168.72.32.712 | Email: Pe0rhi152@yahoo.com